K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

VN
vh ng
CTVHS
18 tháng 12 2024

số bé là:

(375-153):2=111

18 tháng 12 2024

Số bé là 111

15 tháng 6 2016

Số bé là: (375 - 49):2 = 163

Số lớn là: 163 + 49 = 212

        Đáp số: số lớn là: 212

                    số bé là: 163

15 tháng 6 2016

Số lớn là :

( 375 + 49 ) : 2 = 212

Số bé là :

375 - 212 = 163

Đáp số :

Số lớn : 212

Số bé : 163

24 tháng 5 2017

Hiệu lúc đầu của hai số đó là :

 2010 - 125 + 375 = 2260

                          Đáp số : 2260 

24 tháng 5 2017

Hiệu của hai số đó là:

2010 - 125 + 375 = 2260

12 tháng 6 2017

Theo đề bài:Nếu giảm số lớn đi 2 lần thì thương giữa số bị trừ và số trừ là 5

=>Số bị trừ đã bị bớt đi 1 phần có giá trị bằng 5 phần kia.

Vậy ban đầu số bị trừgấp 10 lần số trừ

(Sau đó thì bn tự kẻ sơ đồ nhé,mk ko tiện)

Hiệu số phần bằng nhau là:

10-1=9(phần)

Số trừ là:

153:9=17

Số bị trừ là:

17x10=170

Đúng 100% luôn.Đảm bảo

ủng hộ nhé!

12 tháng 6 2017

Với a>b. Ta có: a-b = 153 (A)

Ta có 2 trường hợp:
1. a/2 - b = 5 (B)
2. b - a/2 = 5 (C)
Trường hợp 1: ta lấy (A) - (B)
a - b - a/2 + b = 148 --> a/2 = 148  --> a = 296 --> b = 296 - 153 = 143
Trường hợp 2: ta lấy (A) + (C)
a - b + b - a/2 = 158 --> a/2 = 158 --> a = 316 --> b = 316 - 153 = 163


 

1 tháng 8 2016

Hiệu của hai số là:

2010 - 125 + 375 = 2260

Đáp số : 2260

1 tháng 8 2016

Hiệu hai số đó là :

  2010 - 125 + 375 = 2260

    Đáp số : 2260

hiệu số phần bằng nhau là:

5 - 2 = 3 phần

số lớn là: 375 : 3 x 5 = 625

số bé là: 625 - 375 = 250

ko bít đúng ko ak????

24 tháng 4 2016

Số lớn là:

  375:(5-2) x 5=625

Số bé là:

  625-375=250

     Đáp số:..........

22 tháng 11 2021

số lớn:1006

số bé:756

tưởng gì chứ bài này làm rồi,y hệt luôn

22 tháng 11 2021

tổng của 2 số là: 2012 - 248 = 1764

số lớn là: ( 1764 + 248 ) : 2= 1006

số bé là: 1764 - 1006 = 758