Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Gía tiền 2 lọ mực là
31000-25000=6000 đồng
Giá tiền 1 lọ mực là
6000:2=3000 đồng
Giá tiền 3 lọ mực là
3000x3=9000 đồng
Giá tiền 4 cái bút là
25000-9000=16000 đồng
Giá tiền 1 cái bút là
16000:4=4000 đồng
Giải :
12 cái bút bi hết số tiền là :
2500 x 12 = 30.000 ( đồng )
25 cái bút chì hết số tiền là :
1800 x 25 = 45.000 ( đồng )
Hết tất cả số tiền là :
30.000 + 45.000 = 75.000 ( đồng )
Đáp số 75.000 dồng
Mua 12 cái bút bi hết số tiền là :
2 500 x 12 = 300 000 (đồng)
Mua 25 cái bút chì hết số tiền là :
1 800 x 25 = 45 000 (đồng)
Mua 12 cái bút bi và 25 cái bút chì hết số tiền là :
300 000 + 45 000 = 345 000 (đồng)
cách 1: Giải
12 cây bút bi hết số tiền là:
1500x12=18000(đồng)
12 cây bút chì hết số tiền là:
1800x12=21600(đồng)
Mua 12 cây bút bi và 12 cây bút chì hết số tiền là:
18000+21600=39600(đồng)
Đáp số: 39600 đồng
cách 2: Giải
Mỗi cái bút bi và bút chì hết số tiền là:
1500+1800=3300(đồng)
Mua 12 cây bút bì và 12 cây bút chì hết số tiền là:
3300x12=39600(đồng)
Đáp số: 39600 đồng
Mua 1 cái bút bi và 1 cái bút chì hết số tiền là:
1500+1800=3300(đồng)
Vậy mua 12 cái bút bi và 12 cái bút chì hết số tiền là:
3300x12=39600(đồng)
Đáp số: 39600 đồng
để mua đc nhiều nhất à