Cho a là số chẵn bé nhất có sáu chữ số khác nhau. Làm tròn a đến hàng trăm nghìn ta được...">
K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

DT
30 tháng 10 2024

a = 102 346

Làm tròn đến hàng trăm nghìn, ta được số: 100 000

30 tháng 10 2024

a = 102346

Làm tròn a đến hàng trăm nghìn được số 100000

17 tháng 9 2017

Bài 1:

a. 675; 676; 677; 678; 679; 680; 381.

b. 100; 102; 104; 106; 108; 110.

Bài 2:

a. 2 trăm nghìn, 5 trăm, 3 chục, 9 đơn vị: 200 539

b. 5 nghìn, 8 chục, 3 đơn vị: 5 083

c. 9 trăm nghìn, 4 nghìn, 6 trăm; 3 chục: 904 630

17 tháng 9 2017

BÀI 1

A 675;676;678;679;680;681

B 100;101;102;103;104;105;106;107;108;109;110

BÀI 2

2539

5083

904630

BÀI 2 KO CHẮC

3 tháng 1 2022

số phần đường còn lại sau buổi sáng là :    1 - 3/5 = 2/5 ( con đường )

số mét đường còn lại sau buổi sáng là : 240 x 2/5 = 96 (m)

số mét đường còn lại sau khi làm buooie chiều là : 1 - 5/6 = 1/6 ( con đường )

công nhân còn phái làm số m đường thì xong công việc được giao là : 96 x 1/6 = 16 (m)

       đáp số : 16 m      ( tích đúng cho mình nhé )

29 tháng 7 2016

Cho số cần tìm là abc

Ta có a+b+c=9 hoặc 27,28 vì có 3 số có GTLN là 27

2b+c=c và c=0;5 vì TBC chia hết cho 5

=>a+b+c=2b+b=3b=18;27;9

=>b=9;6;3 =>630;135;765


 

20 tháng 4 2022

Ta có:

- Số chia hết cho 55 phải có chữ số tận cùng là 0,50,5

- Số chia hết cho 33 thì tổng các chữ số phải chia hết cho 33.

Số lớn nhất có 33 chữ đáp ứng nhu cầu này là: 990990

Ta thấy: Chữ số hàng chục của số này là 99.

Mà trung bình cộng của các chữ số hàng trăm và chữ số hàng đơn vị là: (9+0):2=4,5(9+0):2=4,5 (loại)

Số có 33 chữ số chia hết cho cả 33 và 55 liền trước số 990990 là: 975975

Ta thấy: Chữ số hàng chục của số này là 77.

Mà trung bình cộng của các chữ số hàng trăm và chữ số hàng đơn vị là: (9+5):2=7(9+5):2=7 (thỏa mãn yêu cầu)

Vậy số lớn nhất có ba chữ số chia hết cho 33 và 55 mà số đó có chữ số hàng chục bằng trung bình cộng của các chữ số hàng trăm và chữ số hàng đơn vị là 975975

Đáp số: 975

20 tháng 6 2016

Bài 1: Nửa chu vi=48:2=24 chiều rông :(24-4):2=10 diện tích :10x(10+4)=140

Bài 2:Số thóc ở kho Akhi bằng :250:2=125  số thóc kho A lúc đầu là 125+15=140  số thóc kho B là 250-140=110

Bài 3:Có 18 số có 4 chữ số 

mình giải được bấy nhiêu thôi còn lại bạn tự suy nghĩ  nhé

1: Nửa chu vi mảnh vườn là :

48 : 2 = 24 ( m )

Chiều dài mảnh vườn là :

( 24 + 4 ) : 2 = 14 ( m )

Chiều rộng mảnh vườn là :

14 - 4 = 10 ( m )

Diện tích mảnh vườn là :

14 x 10 = 140 ( m2 )

Đáp số : 140 m2

2: Chuyển 15 tấn thóc từ kho A sang kho B thì hai kho bằng nhau.
Mà số thóc trong cả hai kho thì không đổi.
Sau khi chuyển số thóc kho A=kho B=21=250/2=125 tấn
Số thóc kho A lúc đầu là: 125+15=140.tấn
Số thóc kho B lúc đầu là: 125 -15= 110. tấn

10 tháng 3 2019

Câu 1:

Từ trang 1 đến trang 9 cần số chữ số là:

    9-1+1=9(số)

Từ trang 10 đén trang 52 cần số chữ số là:

     (52-10+1)x2=86(số)

Từ trang 1 đến trang 52 hết số chữ số là:

     86+9=95(số)

             Đáp số:95số

Câu 2:

Số chẵn nhỏ nhất có 1 chữ số là:0

Số chẵn lớn nhất không lớn hơn 80 là :78

Có số tự nhiên chẵn không lớn hơn 80 là:

    (78-0):2=39(số)

                 Đáp số:39số

Câu 3:

Số ki-lô-gam gạo người ta lấy ra là:

     280x4=1120(kg)

Trong kho còn lại số ki-lô-gam gạo là:

     6630-1120=5510(kg)

                      Đáp số:5510kg gạo

20 tháng 4 2022

Ta có:

- Số chia hết cho 55 phải có chữ số tận cùng là 0,50,5

- Số chia hết cho 33 thì tổng các chữ số phải chia hết cho 33.

Số lớn nhất có 33 chữ đáp ứng nhu cầu này là: 990990

Ta thấy: Chữ số hàng chục của số này là 99.

Mà trung bình cộng của các chữ số hàng trăm và chữ số hàng đơn vị là: (9+0):2=4,5(9+0):2=4,5 (loại)

Số có 33 chữ số chia hết cho cả 33 và 55 liền trước số 990990 là: 975975

Ta thấy: Chữ số hàng chục của số này là 77.

Mà trung bình cộng của các chữ số hàng trăm và chữ số hàng đơn vị là: (9+5):2=7(9+5):2=7 (thỏa mãn yêu cầu)

Vậy số lớn nhất có ba chữ số chia hết cho 33 và 55 mà số đó có chữ số hàng chục bằng trung bình cộng của các chữ số hàng trăm và chữ số hàng đơn vị là 975975

Đáp số: 975

5 tháng 4 2016

    Số mét vải bán ngày thứ hai:    360 x 2/3 = 240 (m)
    Tổng mét vải hai ngày đầu:       360 + 240 = 600 (m)
    Số mét vải bán ngày thứ ba:     600 : 2 = 300 (m)
    Tổng mét vải bán cả 3 ngày:     600 + 300 = 900 (m)
    Số mét vải trung bình mỗi ngày bán được:    900 : 3 = 300 (m0
            Đáp số:  300 mét


ngay thu 2 ban duoc la:

     360*2/3=240 m vai

ngay thu 3 ban duoc la

    [ 360+240 ]/2=300 m vai 

trung bình 3 ngày bán được là

   [ 300+360+240 ]/3=300 m vai

           dap so 300 m vai

11 tháng 11 2017

Cách 1 :

Số lớn nhất có 7 chữ số là 9999999

9999999 + x = abcdefg ( có 7 chữ số )

=> x bé hơn 1 

=> x = 0 

Cách 2 :

Nếu đó là số lớn nhất có 7 chữ số thì khi cộng với các số lớn hơn hoặc bằng 1 ta được 1 số có 8 chữ số 

=> số cần tìm bé hơn 1 

=> số cần tìm = 0 

11 tháng 11 2017

so lon nhat co 7 chu so la so 9999999

Gia su so 9999999 cong voi 1 thi : 9999999 + 1 = 10000000 [loai vi 10000000 la so co 8 chu so]

Suy ra so do la 0 vi : 9999999 + 0 = 9999999 la so co 7 chu so 

                                                      Dap so : 0