Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](/images/avt/0.png?1311)
Trung bình mỗi kg trái cây bạn mai mua với giá tiền là:
( 3 x 16000 + 2 x 17000 ) : 5= 16400 đồng
![](/images/avt/0.png?1311)
Bạn Mai mua mận hết số tiền là :
16 000 x 3 = 48 000 ( đồng )
Bạn Mai mua táo hết số tiền là :
17 000 x 2 = 34 000 ( đồng )
Bạn Mai mua mận và táo hết số tiền là :
48 000 + 34 000 = 82 000 ( đồng )
Trung bình mỗi ki- lô - gam trái cây bạn Mai đã mua với giá là :
82 000 : ( 2 + 3 ) = 16 400 ( đồng )
Đ/s : 16 400 đồng
CHÚC BẠN HỌC GIỎI !
![](/images/avt/0.png?1311)
Giải:
Đổi 1 nửa = \(\frac{1}{2}\)
Số tiền bác Lan dùng để mua gạo tẻ là :
25 x 12 000 = 300 000 ( đồng )
Số tiền bác Lan mang theo là ;
300 000 : \(\frac{1}{2}\)= 600 000 ( đồng )
Sau khi mua 25 kg gạo tẻ thì số tiền còn lại của bác Lan là :
600 000 - 300 000 = 300 000 ( đồng )
Giá của 1kg gạo nếp là :
300 000 : 15 = 20 000 ( đồng)
Đáp số : 20 000 đồng
hỌ c tốt!!!
12500 (đồng)nhé
Đổi 1 tạ = 100 kg
1 tạ gấp 1 kg số lần là:
100 : 1 = 100 (lần)
Giá 1kg phân lân là:
1250000 : 100 = 12500(đồng)