![](/images/avt/0.png?1311)
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](/images/avt/0.png?1311)
![](/images/avt/0.png?1311)
Số bé là:
142 x 2 = 284
Số lớn là:
284 + 142 = 426
Tổng 2 số là:
284 + 426 = 710
Đáp số: 710.
Số bé là: 142x2=284
Số lớn là: 284+142=426
Tổng hai số là: 426+284=710
![](/images/avt/0.png?1311)
Số bé là :142 ÷2/3= 213
Số lớn là :213+142=355
Tổng hai số là : 355 +213 =568
Đáp số :568
![](/images/avt/0.png?1311)
số bé là:
175 x 2 = 350
số lớn là:
350 + 172 = 522
tổng 2 số đó là:
350 + 522 = 872
ĐS: 872
số bé là:
172 x 2 = 344
số lớn là:
344 + 172 = 516
tổng 2 số đó là:
344 + 516 = 860
ĐS: 860
xin lỗi lúc nãy tớ nhầm, cái này mới đúng
![](/images/avt/0.png?1311)
SBC bé nhất khi số chia và Thương bé nhất có thể
Thương là 945 không thay đổi được
Số chia nhỏ nhất có thể là lớn hơn số dư 1 đơn vị : 17 + 1 = 18
SBC tìm được : 945 * 18 + 17 = 17027
2.Số bé là : 37 x 2 = 74
Số lớn là : 74 + 37 = 111
Tổng của hai số là : 111 + 74 = 185
~Chúc bn học tốt~
Bài 1 :
Vì số dư là 17 => Số chia là các số từ 18 trở lên
Mà số bị chia là số bé nhất có thể => Số chia là 18
Số bị chia đó là :
945 x 18 + 17 = 17 027
Đ/s: 17 027
Bài 2 :
Số bé là :
37 x 2 = 74
Số lớn là :
74 + 37 = 111
Tổng là :
111 + 74 = 185
Đ/s: 185
![](/images/avt/0.png?1311)
Số bé là : 100 x 2 = 200
Số lớn là : 200 + 100 = 300
Tổng hai số là : 300 + 200 = 500
số bé là ;
100 x 2 = 200
số lớn là :
200 + 100 = 300
Đáp số ; số bé : 200 ; số lớn : 300
![](/images/avt/0.png?1311)
số bé là:
37x2=74
số lớn là:
74+37=111
tổng hai số là:
111+74=185
Đs:185
tick nhé bạn
thank you
Số bé là :
37 * 2 = 74
Số lớn là :
74 + 37 = 111
Vậy tổng 2 số đó là:
111+ 74= 185
Đáp số : 185
![](/images/avt/0.png?1311)
Số bé là:37*2=74
Sổ lớn là:74+37=111
Tổng 2 số là:111+74=185
Đáp số:185
Mink không cần tink.Chỉ cần bạn hiểu bài là đc rồi.Kết bạn với mình nha!
hiệu bằng nửa số bé nên số bé là : 142x2=284 số lớn là : 284+142=426 tổng của hai số là : 284+426=710 cách 2 : số bé là 142x2=284 vì số bé = ( tổng - hiệu):2 nên tổng hai so là : 284x2+142=710
số bé là
142 x 2=284
số lớn là
284+142=426
đáp số: .....
chúc bạn học tốt