Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](/images/avt/0.png?1311)
nhầm là tổng của hai số bằng trung bình cộng của hai số .trung bình cộng của hai số là 40 tỉ số là 2 phần 3 tìm hai số đó
![](/images/avt/0.png?1311)
Tổng 4 số đầu là
30.4=120
Tổng 3 số đầu là
26.3=78
Số hạng thứ 4 là
120-78=42
Tổng 3 số cuối là
32.3=96
Trung bình cộng của số hạng thứ 2 và thứ 3 là
(96-42):2=27
Đáp số :27
giúp mình bài toán này với ! trung bình cộng của hai số là 50 và hiệu của chung là 8 . tìm hai số đó
![](/images/avt/0.png?1311)
trung binh cong cua hai so do la:
\(50\times2=100\)
so be la :\(\left(100-8\right)\div2=46\)
so lon la:
100-46=54
Tổng của 2 số đó là:
50*2=100
Số bé là:
(100-8):2=46
Số lớn là:
100-46=54
ĐS; Số lớn:54
Số bé:45
![](/images/avt/0.png?1311)
\(Bài\text{ }giải\)
\(Tổng\text{ }của\text{ }cả\text{ }4\text{ }số\text{ }hạng\text{ }là:120\text{×}4=480\)
\(Tổng\text{ }3\text{ }số\text{ }hạng\text{ }đầu\text{ }là:78\text{×}3=234\)
\(Số\text{ }hạng\text{ }thứ\text{ }4\text{ }là:480-234=246\)
\(Tổng\text{ }3\text{ }số\text{ }hạng\text{ }cuối\text{ }là:96\text{×}3=288\)
\(Trung\text{ }bình\text{ }cộng\text{ }của\text{ }số\text{ }thứ\text{ }hạng\text{ }2\text{ }và\text{ }3\text{ }là:\left(288-246\right):2=21\)
Tổng 4 số là: 120 x 4 = 480
Tổng 3 số đầu là: 78 x 3 =234
Số thứ tư là: 480 - 234 = 246
Tổng 3 số cuối là: 96 x 3 = 288
Số đầu là: 480 - 288 = 192
Tổng số thứ 2 và số thứ 3 là: 480 - 192 - 246 = 42
TBC cả số thứ 2 và số thứ 3 là: 42: 2 = 21
![](/images/avt/0.png?1311)
Tổng của hai số là:
440 x 2 = 880
Giá trị 1 phần hay số bé là:
880 : (10 + 1) = 80
Số lớn là:
80 x 10 = 800
Đáp số; số bé: 80
số lớn: 800
tổng 2 số là
440x2= 880
số bé là
880:[10+1]=80
số lớn là
80x10=800
đáp số :số bé :80
số lớn 800
![](/images/avt/0.png?1311)
Tổng hai số lúc đầu là:
2011 x 2 = 4022
Tổng hai số sau khi số thứ nhất tăng gấp đôi là:
3014 x 2 = 6028
Số thứ nhất là:
6028 - 4022 = 2006
Số thứ hai là:
4022 - 2006 = 2016
Đáp số: 2016
![](/images/avt/0.png?1311)
mình cũng thắc mắc là liệu đề bài có sai k? nhưng các bạn khác của em mình đều viết đề bài y hệt như vậy
(17+51):2=34 nha bạn
chúc b học tốt
sai rồi,phải là 68