Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](/images/avt/0.png?1311)
Số chẵn lớn hơn hai số là 98
Số còn lại :(100 x 2)-98 =102
~Hok tốt~
Link tham khảo :https://olm.vn/hoi-dap/detail/96159585732.html
Số chẵn lớn nhất có 2 chữ số là 98
Tổng hai số là:
98 x 2 = 196
Số còn lại là:
196 - 100 = 96
Đáp số: 96
![](/images/avt/0.png?1311)
Số bé nhất có 3 chữ số là 100
Tổng của hai số phải tìm là : 100x2=200
Số lớn nhất có hai chữ số là 99
Số còn lại là : 200-99=101
![](/images/avt/0.png?1311)
Số bé nhất có 3 chữ số là 100 Tổng của hai số phải tìm là : 100x2=200 Số lớn nhất có hai chữ số là 99 Số còn lại là : 200-99=101
![](/images/avt/0.png?1311)
Tổng 2 số đó là:
89x2=178
Số còn lại là:
178-43=135
Đ/s:135 tick nha m.n
![](/images/avt/0.png?1311)
a) Tổng của cả 5 số là :
45 x 5 = 225
Tổng của 4 số trong 5 số trên là :
42 x 4 = 168
Số còn lại là :
225 - 168 = 57
b) Số nhỏ nhất có 4 chữ số khác nhau là 1023
Tổng của 2 số là :
1023 x 2 = 2046
Số bé là :
( 2046 - 326 ) : 2 = 860
![](/images/avt/0.png?1311)
Câu 2 :Cửa hàng giảm số tiền là : 80000 - 64000 = 16000 ( đồng )
Cửa hàng đã giảm đi số phần trăm là : 16000 : 80000 = 0,2 = 20 ( phần trăm )
Đáp số : 20 phần trăm
Câu 3 : Tổng 4 số là : 16 x 4 =64
Tổng 3 số là : 18 x 3 =54
Số còn lại là : 64 - 54 = 10
Đáp số : 10
Câu 4 : Lúc đầu người đó có : 412,5 : 55 x 100 = 750 ( kg )
Đáp số : 750 kg thóc
câu 5 : Trung bình cộng 2 số là : 7,2 - 1,4 = 5,8
Tổng 2 số là : 5,8 x 2 = 11,6
Số bé là : 11,6 - 7,2 = 4,4
Đáp số : 4,4
![](/images/avt/0.png?1311)
Trung bình cộng của 2 số là 100.=> tổng của 2 số đó là 200
Một trong hai số là số lớn nhất có 2 chữ số=> số đó là 99
Vậy số còn lại là 200-99=101
![](/images/avt/0.png?1311)
Số lớn nhất có 2 c/s : 99
=> Tổng 2 số là : 99 x 2= 198
Số còn lại là :
198 - 100 = 98
Đ/s : 98
![](/images/avt/0.png?1311)
gọi ba số lần lượt là a,b,c
theo đb,ta có:(a+b+c):3=100
(a+c):2=b
=>a+c=2xb
Xét (a+b+c):3=100
2xb+b=300
(2+1)xb=300
3xb=300
=>b=100
vậy số thứ 2 là 100
tổng của hai số đó là:
75x2=150
số còn lại là:
150-65=85
Số còn lại là: 75x2-65=85
Đ/S: 85