![](/images/avt/0.png?1311)
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](/images/avt/0.png?1311)
tìm 2 số tự nhiên biết tổng của hai số là 156 và hiệu của chúng là 46
Các bạn làm hẳn ra cho mình nha
![](/images/avt/0.png?1311)
Áp dụng cách tính Tìm hai số khi biết tổng - hiệu là ra :
Số lớn là :
( 156 + 46 ) : 2 = 101
Số bé là :
156 - 101 = 55
Đáp số : 101 và 55
SB là :
( 156 - 46 ) : 2 = 55
SL là :
55 + 46 = 101
k mk nha mơn nhìu ^ __ ^
![](/images/avt/0.png?1311)
Tổng của hai số đó là :
190 x 2 = 380
Số lớn là :
( 380 + 46 ) : 2 = 213
Số bé là :
380 - 213 = 167
Đs : Số lớn : 213
Số bé : 167
![](/images/avt/0.png?1311)
số lớn là :
(156+46):2=101
số bé là :
156-101=55
đ/s...
![](/images/avt/0.png?1311)
số lớn là :101.................
số bé là :55................
ủng hộ lên 140 vói,thanks
![](/images/avt/0.png?1311)
Tong cua 2 so le la :
328 * 2 = 656
So be la :
( 656 - 46 ) / 2 = 305
So lon la :
305 + 46 = 351
Dap so : S be : 305
S lon : 351
tổng của hai số đó là:328x2=656
số lớn là:(656+46):2=351
số bé là351-46=305
![](/images/avt/0.png?1311)
số bé là :
( 468 - 46 ) : 2 = 211
số lớn là
468 - 211 = 257
![](/images/avt/0.png?1311)
Giải :
Số bé là :
\(\left(13,73-11,67\right):2=1,03\)
Số lớn là :
\(1,03+11,67=12,7\)
Đáp số : Số bé : \(1,03\) ; Số lớn : \(12,7\)
số lớn là: ( 46 + 11 ) : 2 = 28,5
số bé là: ( 46 - 11 ) : 2 = 17,5
số lớn là (46-11):2=17,5
số bé là 46-17,5=28,5
các bạn cho mk vài li-ke cho tròn 630 với